Squid-3 - en to vi translation catalogue (72 entries)

en: <a href="../">Parent Directory</a> (<a href="/">Root Directory</a>)
vi: <a href="../">Thư mục cấp trên</a> (<a href="/">Thư mục gốc</a>)

en: <b>Invalid Request</b> error was encountered while trying to process the request:
vi: Gặp một lỗi <b>Sai Yêu Cầu</b> trong khi thử xử lý yêu cầu :

en: <b>Invalid Response</b> error was encountered while trying to process the request:
vi: Gặp một lỗi <b>Sai Đáp Ứng</b> trong khi thử xử lý yêu cầu :

en: A Timeout occurred while waiting to read data from the network. The network or server may be down or congested. Please retry your request.
vi: Quá hạn trong khi đợi đọc dữ liệu từ mạng. Có thể là mạng không chạy được hoặc bị tắc nghẽn. Hãy thử lại gửi yêu cầu.

en: A URL for the requested URN could not be retrieved
vi: Không thể lấy được một địa chỉ URL cho URN yêu cầu

en: Access Denied.
vi: Truy cập bị từ chối.

en: Access control configuration prevents your request from being allowed at this time. Please contact your service provider if you feel this is incorrect.
vi: Cấu hình điều khiển truy cập không cho phép bạn yêu cầu vào lúc này. Hãy liên lạc với nhà cung cấp dịch vụ nếu bạn thấy rằng trường hợp này không đúng.

en: An FTP authentication failure occurred while trying to retrieve the URL: <a href="%U">%U</a>
vi: Gặp lỗi xác thực FTP trong khi thử lấy địa chỉ URL: <a href="%U">%U</a>

en: An FTP protocol error occurred while trying to retrieve the URL: <a href="%U">%U</a>
vi: Gặp lỗi giao thức FTP trong khi thử lấy địa chỉ URL: <a href="%U">%U</a>

en: An Illegal response was received from the ICAP server.
vi: Nhận được một đáp ứng cấm từ máy phục vụ ICAP.

en: An error condition occurred while reading data from the network. Please retry your request.
vi: Gặp lỗi trong khi đọc dữ liệu từ mạng. Hãy thử lại gửi yêu cầu.

en: An error condition occurred while writing to the network. Please retry your request.
vi: Gặp lỗi trong khi ghi vào mạng. Hãy thử lại gửi yêu cầu.

en: Cache Access Denied.
vi: Truy cập đến vùng nhớ tạm bị từ chối.

en: Cache Manager Access Denied.
vi: Truy cập đến trình quản lý vùng nhớ tạm bị từ chối.

en: Cannot Resolve URN
vi: Không tìm thấy URN

en: Connection Lifetime Expired
vi: Quá hạn kết nối

en: Connection to %I failed.
vi: Kết nối đến %I bị lỗi.

en: Content-Length missing for POST or PUT requests.
vi: Dòng đầu chiều dài nội dung (Content-Length) bị thiếu trong yêu cầu POST hay PUT.

en: Directory Content:
vi: Nội dung thư mục:

en: Directory Listing
vi: Danh sách thư mục

en: Directory: %U
vi: Thư mục: %U

en: Directory: <a href="%U">%U</a>/
vi: Thư mục: <a href="%U">%U</a>/

en: ERROR
vi: LỖI

en: ERROR: Cache Access Denied
vi: LỖI: truy cập đến vùng nhớ tạm bị từ chối

en: ERROR: Cache Manager Access Denied
vi: LỖI: truy cập đến trình quản lý vùng nhớ tạm bị từ chối

en: ERROR: FTP upload failed
vi: LỖI: không tải lên được qua FTP

en: ERROR: The requested URL could not be retrieved
vi: LỖI: không thể lấy địa chỉ URL yêu cầu

en: ESI Processing failed.
vi: Lỗi xử lý ESI.

en: FTP is Disabled
vi: Chức năng FTP bị tắt

en: Failed to establish a secure connection to %I
vi: Không thiết lập được một kết nối bảo mật đến %I

en: File created
vi: Tập tin đã được tạo

en: File updated
vi: Tập tin đã được cập nhật

en: For Firefox browsers go to: <ul>
vi: Đối với trình duyệt Firefox thì thăm: <ul>

en: For Internet Explorer browsers go to: <ul>
vi: Đối với trình duyệt Internet Explorer (IE) thì thăm: <ul>

en: For Opera browsers go to: <ul>
vi: Đối với trình duyệt Opera thì thăm: <ul>

en: Forwarding Denied.
vi: Chuyển tiếp bị từ chối.

en: Generated %T by %h (%s)
vi: Tạo %T bởi %h (%s)

en: HTTP/1.1 <q>Expect:</q> feature is being asked from an HTTP/1.0 software.
vi: HTTP/1.1 <q>Mong đợi:</q> tính năng được yêu cầu từ phần mềm HTTP/1.0.

en: Hey, don't expect too much from URNs on %T :)
vi: URN trên %T không có nhiều khả năng.

en: How to find these settings in your browser:
vi: Cách tìm thiết lập này trong trình duyệt:

en: ICAP protocol error.
vi: Lỗi giao thức ICAP.

en: If you are making a GET request, then the item you are trying to download is too large.
vi: Gửi một yêu cầu GET (lấy) thì bạn đang thử tải về một mục quá lớn.

en: If you are making a POST or PUT request, then the item you are trying to upload is too large.
vi: Gửi một yêu cầu POST (gửi) hay PUT (để) thì bạn đang thử tải lên một mục quá lớn.

en: Illegal character in hostname; underscores are not allowed.
vi: Gặp ký tự cấm trong tên máy: không cho phép dùng dấu gạch dưới.

en: Illegal double-escape in the URL-Path
vi: Gặp ký tự thoát đôi cấm trong đường dẫn URL

en: Invalid URL
vi: URL sai

en: Missing HTTP Identifier (HTTP/1.0).
vi: Thiếu dấu nhận diện HTTP (HTTP/1.0).

en: Missing URL.
vi: URL còn thiếu.

en: Missing hostname
vi: Tên máy còn thiếu

en: Missing or incorrect access protocol (should be <q>http://</q> or similar)
vi: Giao thức truy cập còn thiếu hay sai (nên là <q>http://</q> hay tương tự)

en: Missing or unknown request method.
vi: Phương pháp truy cập còn thiếu hay không rõ.

en: No Wais Relay
vi: Không có bộ tiếp lại WAIS

en: Operation successful
vi: Thao tác thành công

en: Please contact the <a href="mailto:%w%W">cache administrator</a> if you have difficulties authenticating yourself or, if you <em>are</em> the administrator, read Squid documentation on cache manager interface and check cache log for more detailed error messages.
vi: Hãy liên lạc với <a href="mailto:%w%W">quản trị vùng nhớ tạm</a> nếu bạn gặp khó khăn trong việc tự xác thực, hoặc nếu bạn <em>có phải</em> là quản trị thì đọc tài liệu hướng dẫn Squid về giao diện quản lý vùng nhớ tạm và kiểm tra lại sổ theo dõi vùng nhớ tạm có thông điệp lỗi chi tiết hơn không.

en: Read Error
vi: Lỗi đọc

en: Read Timeout
vi: Quá hạn đọc

en: Request is too large.
vi: Yêu cầu quá lớn.

en: Select Automatically detect settings
vi: Bật tùy chọn Tự động phát hiện thiết lập

en: Select Use Automatic proxy configuration
vi: Bật tùy chọn Dùng tự động cấu hình ủy nhiệm

en: Socket Failure
vi: Lỗi ổ cắm

en: Some aspect of the requested URL is incorrect.
vi: Địa chỉ URL yêu cầu có một phần không đúng.

en: Some possible problems are:
vi: Một số vấn đề có thể gặp:

en: Sorry, you are not currently allowed to request %U from this cache manager until you have authenticated yourself.
vi: Để yêu cầu %U từ trình quản lý vùng nhớ tạm này thì trước tiên bạn cần phải tự xác thực.

en: Sorry, you are not currently allowed to request %U from this cache until you have authenticated yourself.
vi: Để yêu cầu %U từ vùng nhớ tạm này thì trước tiên bạn cần phải tự xác thực.

en: Squid did not receive any data for this request.
vi: Squid chưa nhận dữ liệu cho yêu cầu này.

en: Squid does not support all request methods for all access protocols. For example, you can not POST a Gopher request.
vi: Squid không hỗ trợ tất cả các phương pháp yêu cầu cho mỗi giao thức truy cập.

en: Squid has terminated the request because it has exceeded the maximum connection lifetime.
vi: Squid đã chấm dứt yêu cầu vì nó vượt quá thời gian kết nối tối đa.

en: Squid is unable to create a TCP socket, presumably due to excessive load. Please retry your request.
vi: Squid không thể tạo một ổ cắm TCP, giả sử do trọng tải quá lớn. Hãy thử lại gửi yêu cầu.

en: Squid sent the following FTP command:
vi: Squid đã gửi lệnh FTP theo đây:

en: The DNS server returned:
vi: Máy phục vụ DNS trả lại:

en: The ESI processor returned:
vi: Bộ xử lý ESI trả lại:

en: The FTP server was too busy to retrieve the URL: <a href="%U">%U</a>
vi: Máy phục vụ FTP quá bận để lấy địa chỉ URL: <a href="%U">%U</a>
