squid - en to th translation catalogue (53 entries)

en: A URL for the requested URN could not be retrieved
th: ไม่สามารถเรียกดู URL สำหรับ URN ที่ได้รับการร้องขอ

en: Cache Access Denied.
th: การเรียกใช้ระบบแคชไม่ได้รับอนุญาต

en: Cache Manager Access Denied.
th: การเรียกใช้ระบบจัดการแคชไม่ได้รับอนุญาต

en: Connection to %I failed.
th: การเชื่อมต่อไปยัง %I ไม่สำเร็จ

en: Content-Length missing for POST or PUT requests.
th: ไม่ได้ระบุ Content-Length ในการสั่ง POST หรือ PUT

en: ERROR: Cache Access Denied
th: ERROR: การเรียกใช้ระบบแคชไม่ได้รับอนุญาต

en: ERROR: Cache Manager Access Denied
th: ERROR: การเรียกใช้ระบบจัดการแคชไม่ได้รับอนุญาต

en: ERROR: FTP upload failed
th: ERROR: ส่งไฟล์ขึ้น FTP ไม่สำเร็จ

en: ERROR: The requested URL could not be retrieved
th: ERROR: ไม่สามารถเรียกดู URL ที่ได้รับการร้องขอ

en: ESI Processing failed.
th: การประมวลผล ESI ไม่สำเร็จ

en: FTP is Disabled
th: ไม่ได้เปิดให้เรียกใช้ FTP

en: Failed to establish a secure connection to %I
th: สร้างการเชื่อมต่อนิรภัย (secure connection) ไปยัง %I ไม่สำเร็จ

en: File created
th: ไฟล์ใหม่ถูกสร้างขึ้น

en: File updated
th: ไฟล์ถูกแทนที่ด้วยไฟล์ใหม่

en: Forwarding Denied.
th: การส่งต่อ (forwarding) ไม่ได้รับอนุญาต

en: Hey, don't expect too much from URNs on %T :)
th: เฮ้, อย่าคาดหวังจาก URN บน %T มากเกินไปนัก :)

en: ICAP protocol error.
th: เกิดความผิดพลาดในโปรโตคอล ICAP

en: If you are making a GET request, then the item you are trying to download is too large.
th: ถ้าคุณกำลังสั่ง GET, ข้อมูลที่คุณกำลังส่งถ่ายเข้ามา (ดาวน์โหลด) นั้น มีขนาดใหญ่เกินไป

en: If you are making a POST or PUT request, then the item you are trying to upload is too large.
th: ถ้าคุณกำลังสั่ง POST หรือ PUT, ข้อมูลที่คุณกำลังส่งขึ้นไปนั้น มีขนาดใหญ่เกินไป

en: Invalid URL
th: URL ผิดรูปแบบ (invalid)

en: Missing HTTP Identifier (HTTP/1.0).
th: ไม่ได้ระบุชื่อตัวแแปร (identifier) ใน HTTP (HTTP/1.0)

en: Missing URL.
th: ไม่ได้ระบุ URL

en: Missing hostname
th: ไม่ได้ระบุชื่อเครื่อง

en: Missing or incorrect access protocol (should be <q>http://</q> or similar)
th: ไม่ได้ระบุโปรโตคอล หรือ โปรโตคอลที่เรียกใช้ไม่ถูกต้อง (รูปแบบที่ถูกต้อง ควรจะเป็นในลักษณะ <q>http://</q> เป็นต้น)

en: Missing or unknown request method.
th: ไม่ได้ระบุวิธีการหรือคำสั่ง หรือ ไม่รู้จักวิธีการหรือคำสั่งที่เรียกมา (request method)

en: Operation successful
th: ปฏิบัติการเสร็จสมบูรณ์

en: Read Error
th: เกิดความผิดพลาดในการรับข้อมูล

en: Read Timeout
th: การรอรับข้อมูลเกินเวลาที่กำหนด

en: Request is too large.
th: คำสั่งหรือคำร้อง (request) ที่ส่ง มีขนาดใหญ่เกินไป

en: Socket Failure
th: เกิดการล้มเหลวใน socket

en: Some aspect of the requested URL is incorrect.
th: URL ที่ร้องขอ มีลักษณะบางอย่างไม่ถูกต้อง

en: Some possible problems are:
th: ปัญหาที่เป็นไปได้อาจจะเป็น:

en: Squid sent the following FTP command:
th: squid ได้ส่งคำสั่ง FTP ดังต่อไปนี้:

en: The DNS server returned:
th: เครื่องบริการ DNS ส่งค่ากลับมาดังนี้:

en: The ESI processor returned:
th: หน่วยประมวลผล ESI ส่งค่ากลับมาดังนี้:

en: The FTP server was too busy to retrieve the URL: <a href="%U">%U</a>
th: เครื่องบริการ FTP ไม่ว่างพอที่จะตอบสนองหรือเรียกดู URL: <a href="%U">%U</a>

en: The following URL could not be retrieved: <a href="%U">%U</a>
th: ไม่สามารถเรียกดู URL ต่อไปนี้ได้: <a href="%U">%U</a>

en: The following error was encountered while trying to retrieve the URL: <a href="%U">%U</a>
th: พบความผิดพลาดดังต่อไปนี้ระหว่างที่พยายามเรียกดู URL: <a href="%U">%U</a>

en: The following error was encountered while trying to retrieve the URN: <a href="%U">%U</a>
th: พบความผิดพลาดดังต่อไปนี้ระหว่างที่พยายามเรียกดู URN: <a href="%U">%U</a>

en: The request or reply is too large.
th: คำร้องขอหรือคำตอบกลับมีขนาดใหญ่เกินไป

en: The requested URL could not be retrieved
th: ไม่สามารถเรียกดู URL ที่ได้รับการร้องขอ

en: The server responded with:
th: เครื่องให้บริการ (server) ตอบกลับดังนี้:

en: The system returned: <i>%E</i>
th: ระบบส่งค่าคืนดังนี้: <i>%E</i>

en: This Squid does not accept the HTTP version you are attempting to use.
th: squid ไม่รับ HTTP รุ่นที่คุณพยายามเรียกใช้อยู่นี้

en: This cache does not support FTP.
th: ระบบแคชนี้ไม่รองรับ FTP

en: Unable to determine IP address from host name <q>%H</q>
th: ไม่สามารถระบุที่อยู่ไอพีจากชื่อเครื่อง <q>%H</q>

en: Unable to forward this request at this time.
th: ในขณะนี้ไม่สามารถส่งต่อ (forward) คำขอนี้

en: Unsupported HTTP version
th: ไม่รองรับ HTTP รุ่นนี้

en: Unsupported Request Method and Protocol
th: ไม่รองรับโปรโตคอลและวิธีการหรือคำสั่งที่เรียกมา (request method)

en: Write Error
th: เกิดความผิดพลาดในการส่งข้อมูล

en: Your cache administrator is <a href="mailto:%w%W">%w</a>.
th: ผู้ดูแลระบบแคชของคุณคือ <a href="mailto:%w%W">%w</a>

en: Your webmaster is <a href="mailto:%w">%w</a>.
th: ผู้ดูแลเว็บของคุณคือ <a href="mailto:%w">%w</a>

en: Zero Sized Reply
th: สิ่งที่ตอบกลับมา ว่างเปล่า
